โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย 9 ธันวาคม 2562
กีฬา ข่าว

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย 9 ธันวาคม 2562

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย 9 ธันวาคม 2562

09.00-12.00 น. สดทางช่อง 5 HD (1)
13.00-18.00 น. สดทางช่อง MCOT HD (30)

🏃‍♂️ กรีฑา
05.30 น. เดิน 20 กม. ชาย
กิตติพงศ์ จอนด้วง
ภานุวัฒน์ ขวัญยืน
07.30 น. วิ่ง 5,000 เมตร ชาย
คีริน ตันติเวทย์
ณัฐวุฒิ อินนุ่ม
08.00 น. กรีฑา รอบควอลิฟายด์
16.30 น. กรีฑา รอบชิงชนะเลิศ 🥇

🏊‍♂️ ว่ายน้ำ
08.00 น. รอบคัดเลือก
17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ 🥇

🔶 ยิงปืน
08:00 น. Air Pistol 10 เมตร หญิง
ธันยพร พฤกษากร
เณศรา จำปารัตน์
10.30 น. รอบชิงเหรียญ 🥇

🎾 ซอฟต์เทนนิส
ทีมชาย
08.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย
12.00 น. รอบรองชนะเลิศ

🥋 คาราเต้โด
08.40 น. รุ่น 61+ กก. หญิง
กนกวรรณ ขวัญวงศ์ พบ อินโดนีเซีย
08.40 น. รุ่น -75 กก. ชาย
ทรงวุฒิ หมุนแทน พบ เมียนมา
09.15 น. รุ่น 75+ กก. ชาย
ธีรวัฒน์ คลังทอง พบ อินโดนีเซีย
(10.10 น. รอบชิงเหรียญ)

🏹 ยิงธนู คันธนูทดกำลัง
08.55 น. ทีมหญิง ชิงเหรียญทอง 🥇
08.55 น. ทีมชาย ชิงที่ 3 🥉
13.00 น. บุคคลหญิง ชิงเหรียญทอง 🥇
ด.ญ.กนกนภัส แก้วชมพู
13.40 น. บุคคลชาย ชิงเหรียญทองกันเอง 🥇
นิติภูมิ ชาตะโชติ
สิรภพ ไชยนาค

🎮 อีสปอร์ต
09.00 น. Heartstone รอบชิง 🥇
ไทย – มาเลเซีย
09.00 น. ROV ชิงสายล่าง
ไทย – เวียดนาม
(ต่อด้วยรอบชิงเหรียญทอง)
15.00 น. DOTA 2 ชิงชนะเลิศ 🥇
ไทย – ฟิลิปปินส์

🔶 ยิมนาสติก รอบชิงชนะเลิศ 🥇
09.10 น. บุคคลหญิง
12.00 น. คู่ผสม
13.30 น. 3 คนผสม

🤼‍♂️ มวยปล้ำ
09.30 น. เป็นต้นไป
ประเภทเกโกโรมัน ชาย
ประเภทฟรีสไตล์ หญิง

🏸 แบดมินตัน
หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ 🥇
11.00 น. ผไทมาส เหมือนวงศ์ / ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม พบ มาเลเซีย (คู่ที่ 4)
ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ 🥇
(คู่ที่ 5) บดินทร์ อิสสระ / มณีพงศ์ จงจิตร พบ มาเลเซีย

🚴‍♂️ จักรยาน ชิงชนะเลิศ 🥇
11.00 น. ประเภท BMX Time Trial
สิทธิโชค แก้วสีขาว
โกเมธ สุขประเสริฐ

🔶 ยูยิตสู
11.30 น. เป็นต้นไป
(ชาย 56 , 62 , 69 ,85 กก.)
(หญิง 45 , 49 กก.)

🏒 ฮอกกี้
หญิง รอบรองชนะเลิศ
12.00 น. ไทย – สิงคโปร์
ชาย
16.00 น. ไทย – สิงคโปร์

🥋 เทควันโด รอบก่อนรองฯ
12.45 น. รุ่น 46 กก. หญิง
จุฬานันท์ ขันติกุลานนท์ พบ เมียนมา
13.00 น. รุ่น 58 กก. ชาย
รามณรงค์ เสวกวิหาร พบ ติมอร์ เลสเต
13.30 น. รุ่น 49 กก. หญิง
พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ พบ อินโดนีเซีย
13.45 น. รุ่น 63 กก. ชาย
นฤพงษ์ เทพเสน พบ เมียนมา
15.00 น. รุ่น 53 กก. หญิง (รอบรองฯ)
พรรณนภา หาญสุจินต์
16.00 น. รอบรองชนะเลิศ

🥊 มวยสากลสมัครเล่น ชิงชนะเลิศ 🥇
14.30 น. รุ่น 54 กก. หญิง
นิลาวัลย์ เตชะสืบ พบ เวียดนาม
15.45 น. รุ่น 60 กก. หญิง
สุดาพร สีสอนดี พบ ฟิลิปปินส์
16.45 น. รุ่น 52 กก. ชาย
อมฤต เยาว์ดำ พบ ฟิลิปปินส์
17.15 น. รุ่น 56 กก. ชาย
ฉัตรชัยเดชา บุตรดี พบ เวียดนาม
17.45 น. รุ่น 60 กก. ชาย
คุณาฑิป ปิดนุช พบ ฟิลิปปินส์
19.45 น. รุ่น 81 กก. ชาย
อนวัช ถองกระโทก พบ เวียดนาม

🏀 บาสเกตบอลชาย รอบรองฯ
14.45 น. ไทย – เวียดนาม

🎱 บิลเลียด ชิงชนะเลิศ 🥇
15.00 น. สนุ้กเกอร์ ชายเดี่ยว
กฤษนัส เลิศสัตยาธร พบ ลาว

🔶 คิกบ็อกซิ่ง
15.00 น. -55 กก. หญิง รอบรองฯ
อภิชญา มิ่งขวัญ พบ ฟิลิปปินส์
16.00 น -69 กก. ชาย รอบชิงฯ 🥇
สรายุทธ กลิ่นมิ่งขวัญ พบ เวียดนาม

🏐 วอลเลย์บอล หญิง ชิงชนะเลิศ 🥇
17.00 น. ไทย – เวียดนาม

🤾‍♂️ แฮนด์บอลชายหาด ชาย
18.00 น. ไทย – เวียดนาม

ขอบคุณข้อมูลจาก SAT Thailand Sports Nation

ฝากติดตามช่องยูทูปด้วยนะจ๊ะ >>> EJComment
พูดคุยกับเจ้ เมาท์มอยวงการกีฬาติดตามได้ในเพจนี้นะจ๊ะ

Facebook Comments
Loading...