โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 วันที่ 7 ธันวาคม 2562
Uncategorized

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 วันที่ 7 ธันวาคม 2562

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 วันที่ 7 ธันวาคม 2562

เช้า 09.00-12.00 น. สดทางช่อง 5 HD (2)
บ่าย 13.00-18.00 น. สดทางช่อง 5 HD (2)

⛳️ กอล์ฟ
06.00 น. ทีมชาย รอบแรก
06.00 น. ทีมหญิง รอบแรก
12.00 น. ทีมชาย รอบสอง
12.00 น. ทีมหญิง รอบสอง

🏃‍♂️ กรีฑา
07.30 น. เป็นต้นไป

🏊‍♂️ ว่ายน้ำ
08.00 น. ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง
ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง
08.20 น. ฟรีสไตล์ 200 เมตร ชาย
แอนดรูว์ เจมส์
รวิพล สง่าวรวงศ์
08.35 น. ผีเสื้อ 50 เมตร หญิง
เจนจิรา ศรีสอาด
ศุภสุตา สุนทรโชติ
08.40 น. กบ 200 เมตร ชาย
ณัฐพงษ์ เกษอินทร์
08.55 น. กรรเชียง 100 เมตร หญิง
เสาวนีย์ บุญอำไพ
ฝนปราย แย้มสรวล
09.05 น. กรรเชียง 50 เมตร ชาย
รัฐวิทย์ ธรรมนันทโชติ
09.00 น. ฟรีสไตล์ 4×100 เมตร หญิง
เจนจิรา ศรีสอาด
ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง
กรกาญจนา สะเพียรชัย
มานิตา เสถียรโชควิศาล
ศุภสุตา สุนทรโชติ
(รอบชิงชนะเลิศ 17.00 น.)

🔶 ยูโด (ชิง 2 เหรียญทอง)
08.00 น. ทีมหญิง และ ทีมชาย

🏹 ยิงธนู ทดกำลัง
08.00 น. บุคคลชาย บุคคลหญิง
12.00 น. ทีมชาย – ทีมหญิง – ทีมผสม

🥋 คาราเต้โด
08.00 น. รอบแรก
14.30 น. รอบชิงเหรียญ

🎳 โบว์ลิ่ง
08.00 น. ทีม 4 คน หญิง
08.00 น. ทีม 4 คน ชาย

🎮 อีสปอร์ต
08.00 น. Dota 2 รอบควอลิฟายด์
08.00 น. ROV

🔶 ยิงปืน
08:00 น.10m Air Pistol Men
ปองพล กุลชัยรัตนา
นพดล สุทธิวิรัช
13.00 น. ชิงเหรียญ

🎾 ซอฟต์เทนนิส
หญิงเดี่ยว ดาเรศร์ ศรีรุ่งเรือง
08.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
08.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย
08.00 น. ทีมชาย พบกันหมด

🔶 สควอช
ทีมหญิง
08.00 น. มาเลเซีย – ไทย
15.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย
ทีมชาย
10.00 น. สิงคโปร์ – ไทย
17.00 น. มาเลเซีย – ไทย
ทีมผสม
16.00 น. อินโดนีเซีย – ไทย

🤺 ฟันดาบ
09.00 น. เป็นต้นไป

🔶 ยิมนาสติกลีลา
09.00 น. เป็นต้นไป

🎱 บิลเลียด
09.00 น. เป็นต้นไป

🔶 เซปักตะกร้อ ชาย
08.30 น. ไทย – มาเลเซีย

🏉 รักบี้ 7s
ทีมหญิง
08.40 น. อินโดนีเซีย – ไทย
ทีมชาย
09.40 น. สิงคโปร์ – ไทย
ทีมหญิง
11.20 น. ไทย – ลาว
ทีมชาย
12.40 น. ลาว – ไทย
ทีมหญิง
14.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย
ทีมชาย
15.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์

🎾 เทนนิส รอบชิงชนะเลิศ
10.00 น. หญิงคู่ ไทย – อินโดนีเซีย
เพียงธาร ผลิพืช
แทมมารีน ธนสุกาญจน์
14.00 น. คู่ผสม ไทย – อินโดนีเซีย
สรรค์ชัย รติวัฒน์
แทมมารีน ธนสุกาญจน์

🔶 กระโดดน้ำ รอบชิงชนะเลิศ
11.30 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย
13.30 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง

🔶 เวคบอร์ด รอบควอลิฟายด์
10.00 น. เป็นต้นไป

🔶 คิกบ็อกซิ่ง
69 กก. ชาย
10.00 น. ศรายุทธ กลิ่นมิ่ง
48 กก. หญิง
10.15 น. รัตนาพร หารพันธ์

⚾️ เบสบอล ทีมชาย
12.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

🥋 เทควันโด
พุมเซ่
12.00 น. เป็นต้นไป

🏒 ฮอกกี้น้ำแข็ง รอบรองชนะเลิศ
ทีมชาย
14.00 น. ไทย – มาเลเซีย

🏐 วอลเลย์บอล ทีมหญิง
14.30 น. ไทย – เวียดนาม

🏸 แบดมินตัน
14.35 น. ประเภทเดี่ยว และ คู่

🏀 บาสเกตบอล ชาย
17.00 น. ไทย – มาเลเซีย

🤾‍♂️ แฮนด์บอลชายหาด ชาย
18.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

🏊‍♂️ ว่ายน้ำ
19.25 น. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.30 น. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

ขอบคุณข้อมูลจาก SAT Thailand Sports Nation

ฝากติดตามช่องยูทูปด้วยนะจ๊ะ >>> EJComment
พูดคุยกับเจ้ เมาท์มอยวงการกีฬาติดตามได้ในเพจนี้นะจ๊ะ

Facebook Comments
Loading...