โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทยวันที่ 6 ธันวาคม 2562

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทยวันที่ 6 ธันวาคม 2562

เช้า 09.00-12.00 น. สดทางช่อง NBT (2)
บ่าย 13.00-18.00 น. สดทางช่อง 3HD (33)

🏃‍♂️ กรีฑา
05.00 น. มาราธอน ชาย
05.15 น. มาราธอน หญิง

🏄‍♂️ โต้คลื่น รอบก่อนรองชนะเลิศ
05.30 น. บอร์ดสั้น ชาย- หญิง
05.30 น. บอร์ดยาว ชาย- หญิง

⛳️ กอล์ฟ (วันที่ 3)
07.00 น. ชาย Stroke Play
เด่นวิทย์ เดวิด บริบูรณ์ทรัพย์
วันชัย หลวงนิติกุล
นายนพรัฐ พานิชผล
นายธนภัทร พิชัยกุล
07.00 น. หญิง Stroke Play
กัญจน์ บรรณบดี
พิมพ์นิภา ปานทอง
อาฒยา ฐิติกุล

⛵️ เรือใบ (วันที่ 3)
08.00 น. เป็นต้นไป
Optimist ชาย-หญิง
พันวา บุนนาค, นพภัสสร ขุนบุญจันทร์
Laser Standard ชาย
กีระติ บัวลง
Laser Radial หญิง
กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม
International 420 ชาย-หญิง
เจตวีร์ ยงยืนนาน
จักรภัทร วิริยะกิตติ
ชนกชนม์ หวังสุข
ปิยะพร เข็มแก้ว
International 470 ชาย
นาวี ธรรมสุนทร ,ณัฐ มารศร

🏊‍♂️ ว่ายน้ำ
08.00 น. ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง
ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง
กรกาญจนา สะเพียรชัย
08.08 น. ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย
นวพรรษ วงค์เจริญ
08.11 น. กบ 50 เมตร หญิง
เสาวนีย์ บุญอำไพ
เจนจิรา ศรีสอาด
08.15 น. กรรเชียง 200 เมตร หญิง
ฝนปราย แย้มสรวล
นวพร ไทยแท้
(รอบชิงฯ 17.00 น.)

🚣‍♂️ เรือพาย
08:00 น.

🔶 ยิงปืน
08:00 น.

🏸 แบดมินตัน รอบ 16 คู่
08.00 น. ประเภทคู่ หญิง
08.00 น. ประเภทคู่ ชาย

🔶 ตะกร้อ ทีมชาย
08.30 น. ไทย – อินโดนีเซีย
13.30 น. ไทย – ฟิลิปปินส์

🏄‍♂️ วินด์เซิร์ฟ (วันที่ 2)
09.00 น. ประเภท FE28R
09.00 น. ประเภท RS:X
09.00 น. ประเภท RS:One

♟ หมากรุก รอบแรก 09.00 น.

⚾️ เบสบอล ทีมชาย
10.00 น. ไทย – กัมพูชา

🔶 กระโดดน้ำ
11.00 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง
13.30 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย

🎳 โบว์ลิ่ง
08.00 น. ทีม 4 คน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
08.00 น. ทีม 4 คน ชาย รอบชิงชนะเลิศ

🎮 อีสปอร์ต
08.30 น. Hearthstone
12.15 น. Starcraft II
16.60 น. Mobile Legends: Bang Bang

🏐 วอลเลย์บอลชาย
12.00 น. ไทย – พม่า

🔶 เปตอง
12.30 น. คู่หญิง รอบชิงชนะเลิศ
12.30 น. คู่ชาย รอบชิงชนะเลิศ

🏒 ฮอกกี้ ทีมหญิง
13.15 น. กัมพูชา – ไทย

🚣‍♂️ เรือแคนู รอบชิงชนะเลิศ
13.20 น. พายเดี่ยว 1,000 เมตร ชาย
14.00 น. พายเดี่ยว 500 เมตร หญิง
14.30 น. พายคู่ 1,000 เมตร ชาย

🚣‍♀️ คายัค รอบชิงชนะเลิศ
13.30 น. พายเดี่ยว 1,000 เมตร ชาย

🏐 วอลเลย์บอลชายหาด ชาย
13.00 น.ไทย พบ อินโดนีเซีย

🤺 ฟันดาบ
14.00 น. เซเบอร์ ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
14.15 น. ฟอยล์ ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
14.45 น. เอเป้ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

🎱 บิลเลียด
12.00 น. หญิง 9-Ball Pool ไทย – สิงคโปร์
ศศิวิมล วรรณประทีป
12.00 น. หญิง 9-Ball Pool ไทย – สิงคโปร์
วุฒิพันธ์ คงคาเขตร
15.00 น. ชาย 10-Ball Pool ไทย – อินโดนีเซีย
อำนวยพร โชติพงษ์
15.00 น. สนุกเกอร์ คู่ รอบชิงชนะเลิศ

🥊 มวยสากล
17.00 น. รุ่น 60 กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
สุดาพร สีสอนดี พบกับ ฮา ธิ ลินห์ จากเวียดนาม
17.15 น. รุ่น 69 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
วุฒิชัย มาสุข พบ ซาวอน ซิมันกูซอง จากอินโดนีเซีย

🏀 บาสเกตบอล ทีมหญิง
17.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

🏒 ฮอกกี้น้ำแข็ง ทีมชาย
18.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย

ขอบคุณข้อมูลจาก SAT Thailand Sports Nation

ฝากติดตามช่องยูทูปด้วยนะจ๊ะ >>> EJComment
พูดคุยกับเจ้ เมาท์มอยวงการกีฬาติดตามได้ในเพจนี้นะจ๊ะ

Facebook Comments
EJComment:
Leave a Comment