โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 วันที่ 5 ธันวาคม 2562
กีฬา ข่าว

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 วันที่ 5 ธันวาคม 2562

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 วันที่ 5 ธันวาคม 2562

ช่วงเช้า 09.00 – 12.00 น. สดทางช่อง 5 HD
ช่วงบ่าย 13.00 – 18.00 น. สดทางช่อง NBT2 HD

⛳️ กอล์ฟ (วันที่ 2)
07.00 น. ชาย Stroke Play
เด่นวิทย์ เดวิด บริบูรณ์ทรัพย์
วันชัย หลวงนิติกุล
นายนพรัฐ พานิชผล
นายธนภัทร พิชัยกุล
07.00 น. หญิง Stroke Play
กัญจน์ บรรณบดี
พิมพ์นิภา ปานทอง
อาฒยา ฐิติกุล

🏃‍♂️ ทวิกีฬา
07.00 น. ชิง 1 เหรียญ

🔶 เปตอง 07.30 น.
ประเภททีม 3 คน. ชาย และ หญิง
ประเภทคู่ ชาย และ หญิง

🏸 แบดมินตัน
08.00 น. คู่ผสม ไทย – เมียนมา
กิตตินุพงษ์ เกตุเรน – พุธิตา สุภจิรกุล
08.00 น. คู่ผสม ไทย – กัมพูชา
นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร – สาวิตรี อมิตรพ่าย
09.00 น. ชายเดี่ยว ไทย – อินโดนีเซีย
สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์
11.30 น. หญิงเดี่ยว ไทย – กัมพูชา
ณิชชาอร จินดาพล

🏊‍♂️ ว่ายน้ำ
08.00 น. ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย
ธนกฤต กิตติยะ, ยศิวัช มาตังคพงศ์
08.25 น. กรรเชียง 50 เมตร หญิง
ขนิษฐา นิ่มดำ, เสาวนีย์ บุญอำไพ
08.30 น. ผีเสื้อ 50 เมตร ชาย
เนธาน สเตอร์น, แอนดรูว์ ดิ๊กบี้
08.35 น. กบ 200 เมตร หญิง
เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก, ด.ญ.กมลชนก ขวัญเมือง
08.50 น. ผสม 200 เมตร ชาย
ณัฐพงษ์ เกษอินทร์, นวพรรษ วงค์เจริญ
09.05 น. ผลัด 4×200เมตร หญิง
ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง
กรกาญจนา สะเพียรชัย
เอมมิกา หิมะทองคำ
ด.ญ.กมลชนก ขวัญเมือง
ฝนปราย แย้มสรวล
(รอบชิงฯ 17.00 น.)

🔶 ยิงปืน
08.00 น. Benchrest Air Rifle ผสม
สุภมาส วันแก้ว
ชินโชติ นาคสุกปาน
08.00 น. Air Rifle 10 เมตร ผสม
ธารารัตน์ มรกต
นภิศ ต่อตั้งพานิช

🏹 ยิงธนู (รอบ qualify)
08.00 น. ธนูโค้งกลับ หญิง และ ชาย
12.30 น. ธนูทดกำลัง หญิง และ ชาย

🔶 ปันจักสีลัต รอบชิงชนะเลิศ
08.00 เป็นต้นไป
ต่อสู้ชาย 45-50 กก.
นิตินัย ถ้ำแก้ว
ต่อสู้ หญิง 45-50 กก.
ฟิรดาวส์ ดุรอแม

🥎 ซอฟท์บอล
ทีมชาย
08.00 น. สิงคโปร์ – ไทย

🎳 โบว์ลิ่ง
08.00 น. คู่ผสม

🔶 ปัญจกีฬาสมัยใหม่
08.00 น. Beach Laser หญิง
มุกตาภา ช้างหิน
ธิรดา ประสงค์ผล
08.30 น. Beach Laser ชาย
สุดสาคร หุ่นดี
ณรงค์เดช ทาพารักษ์
15.00 น. Beach Laser ผสมผลัด

🎾 เทนนิส รอบ 8 คู่
09.00 น หญิงคู่ ไทย – ฟิลิปปินส์
พัชรินทร์ ชีพชาญเดช – ลักษิกา คำขำ
09.00 น หญิงคู่ ไทย – อินโดนีเซีย
เพียงธาร ผลิพืช – แทมมารีน ธนสุกาญจน์
10.00 น.ชายคู่ ไทย – เวียดนาม
สรรค์ชัย รติวัฒน์ข สมฉัตร รติวัฒน์
10.30 น.ชายคู่ ไทย – เวียดนาม
จิรัฏฐ์ นวสิริสมบูรณ์ – วิชยา ตรงเจริญชัยกุ

🤺 ฟันดาบ (ชิง 2 เหรียญ)
09.00 น. Individual Sabre หญิง
พรสวรรณ ธานี
ต้นป่าน โพธิ์แก้ว
10.00 น. Individual Epee ชาย
กันตพัฒน์ อนุพงษ์กุลกิจ
ชินพัฒน์ เฉลิมชเนนทร์

♟ หมากรุก Problem Solving
09.00 น.

⛵️ เรือใบ (วันที่ 2)
09.30 น. เป็นต้นไป
Optimist ชาย-หญิง
พันวา บุนนาค, นพภัสสร ขุนบุญจันทร์
Laser Standard ชาย
กีระติ บัวลง
Laser Radial หญิง
กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม
International 420 ชาย-หญิง
เจตวีร์ ยงยืนนาน
จักรภัทร วิริยะกิตติ
ชนกชนม์ หวังสุข
ปิยะพร เข็มแก้ว
International 470 ชาย
นาวี ธรรมสุนทร ,ณัฐ มารศร

🏀 บาสเกตบอล ทีมชาย
11.00 น. กัมพูชา – ไทย

🎱 บิลเลียด รอบ 16 คน
12.00 น. ชาย 10-Ball Pool ไทย – เมียนมา
อำนวยพร โชติพงษ์
15.00 น. English Billiards ไทย – เมียนมา
ยุทธภพ ภาคพจน์
18.00 น. ชาย 1-Cushion Carom ไทย – ฟิลิปปินส์
ยุทธภพ ภาคพจน์
18.00 น. ชาย 10-Ball Pool ไทย – สิงคโปร์
ธนัช มรรคมนตรี

🥋 ยูโด 12.00 น. เป็นต้นไป
รุ่นไม่เกิน 52 กก. หญิง
กชกร วรสีหะ
รุ่นไม่เกิน 66 กก. ชาย
สุรศักดิ์ พันธนาม
รุ่นไม่เกิน 81 กก. ชาย
มาซายูกิ เทราดะ

🎮 อีสปอร์ต
13.00 น. Starcraft II เวียดนาม – ไทย
ชัชพล จันทร – พิชญุตม์ ประเสริฐวิทย์
16.45 น. Hearthstone อินโดนีเซีย – ไทย
อุกฤษฎ์ กิตติกรัยฤทธิ์ – วีฤทธิ์ โพธิพันธิ์
19.40 น. Mobile Legends: Bang Bang
ฟิลิปปินส์ – ไทย

🏄‍♂️ วินด์เซิร์ฟ (วันที่ 1)
13.00 น. ประเภท FE28R
13.30 น. ประเภท RS:X
13.30 ประเภท RS:One

🏐 วอลเลย์บอลชายหาด
13.00 น. ทีมหญิง ไทย – อินโดนีเซีย
16.30 น. ทีมชาย ไทย – ฟิลิปปินส์

🔶 แซมโบ 14.00 น. เป็นต้นไป
Sport นน.ไม่เกิน 82 กก. ชาย
ศรราม เจ้งฮ้อ
Combat นน.ไม่เกิน 74 กก. ชาย
อาทิตย์ ควรสถาน
Combat นน.ไม่เกิน 82 กก. ชาย
วจนะ เขียวอ่อน
Combat นน.ไม่เกิน 90 กก. ชาย
ณัฐพงษ์ ลีไพบูลย์

🥊 มวยสากลสมัครเล่น
14.45 น. รุ่น 52 กก. ชาย (คู่ 4)
อมฤต เยาว์ดำ พบ ลาว
15.45 น. รุ่น 64 กก. ชาย (คู่ 2)
อธิชัย เพิ่มทรัพย์ พบ อินโดนีเซีย
17.45 น. รุ่น 60 กก. ชาย (คู่ 3)
คุณาธิป ปิดนุช พบ กัมพูชา

⚽️ ฟุตบอลชาย กลุ่ม บี
15.00 น. บรูไน พบ สิงคโปร์
15.00 น. อินโดนีเซีย พบ สปป.ลาว
15.00 น. เวียดนาม พบ ไทย

🥊 มวยไทย
15.00 น. เป็นต้นไป
รุ่น 45 กก. ชาย รัชพล ทับทัน พบ ลาว
รุ่น 63.5 กก. ชาย นรภัทร ขุนด้า พบ เวียดนาม

🔶 สควอช ทีมผสม 16.00 น.

🏐 วอลเลย์บอลหญิง
17.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย

🏒 ฮอกกี้น้ำแข็ง ทีมชาย
18.00 น. ไทย – สิงคโปร์

⚽️ ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ
19.00 น. ไทย พบ เมียนมา
19.00 น. เวียดนาม พบ ฟิลิปปินส์

ขอบคุณข้อมูลจาก SAT Thailand Sports Nation

ฝากติดตามช่องยูทูปด้วยนะจ๊ะ >>> EJComment
พูดคุยกับเจ้ เมาท์มอยวงการกีฬาติดตามได้ในเพจนี้นะจ๊ะ

Facebook Comments
Loading...