สรุปเหรียญและผลการแข่งขันซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 4 ธันวาคม 2562

สรุปเหรียญและผลการแข่งขันซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 4 ธันวาคม 2562

วันที่ 4 ธันวาคม 2562 ทัพนักกีฬาทีมชาติไทย คว้ามาได้ 13 เหรียญทอง 15 เหรียญเงิน 22 เหรียญทองแดง รวม 50 เหรียญ อยู่ในอันดับที่ 6 ของตารางซีเกมส์ ทัพนักกีฬาไทย คว้าเพิ่มได้ 5 เหรียญทอง ดังนี้
🥇เหรียญทอง จากสปีดสเกต 1000 ม.ชาย จาก “เจ้ามอส” ณัฏฐพัฒน์ กาญจน์ชริน ทำให้เขาได้ 2 เหรียญทอง 1 เหรียญเงิน ในการเเข่งขันสปีดสเก็ตติ้ง กีฬาซีเกมส์ 2019
.
🥇 เหรียญทองยูโดหญิง จากสุภัทตรา ใจคุ้มเก่า กับ ปิติมา ทวีรัตนศิลป์ หลังทำได้ 402.5 คะแนน ในยูโด ท่าทุ่ม มาตรฐานสตรี
.
🥇 เหรียญทองยูโดชาย พงษ์เทพ ธำรงลักษณ์ ควง กิตติพงษ์ หันตราฐิน ยูโด ท่าทุ่มมาตรฐานชาย หลังทำได้ 410 คะแนน
.
🥇เหรียญทองกีฬาฟันดาบ จาก “มะขาม” ชลณสัล มายะการประเภทฟอยล์ บุคคลชาย หลังเอาชนะ ยูง ฮานส์ เหว่ย ชาน จากมาเลเซีย ในรอบชิงชนะเลิศ 15-14
.
🥇 เหรียญทอง มวยไทย ประเภทไหว้ครู จาก ธนวรรณ ทองดวง และ รุจิรา วงษ์ศรีวอ 2 นักมวยไทยสาว ทำคะแนน 9.47

สรุปเหรียญซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 3 ธันวาคม 2562

ผลการแข่งขันของทัพนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 4 ธันวาคม 2562

– กอล์ฟ
ประเภทบุคคล-ชาย
68 (-4) นพรัตน์ พานิชผล (ไทย), เด่นวิทย์ เดวิด บริบูรณ์ทรัพย์ (ไทย), ควาง อิค เจมส์ เหลียว (สิงคโปร์)
69 (-3) ธนภัทร พิชัยกุล (ไทย), ณอน จีน รามอส (ฟิลิปปินส์), อัลมาย ยากูตาห์ (อินโดนิเซีย)
70 (-2) นิคลอส เชียม (สิงค์โปร์), ราศรีคเณศ คานาวาตี (มาเลเซีย), นาราจี รามาธันปูตรา (อินโดนิเซีย), ฮิโรชิ ฮิราฮาร่า ไทอิ (สิงค์โปร์)
71 (-1) วันชัย หลวงนิติกุล (ไทย), เออร์วิน ชาง (มาเลเซีย), อัค มูห์ด ซยากีร์ ปัคฮัลลี่ (บรูไน)

ประเภทบุคคล-หญิง
70 (-2) เบียนก้า อิซาเบล ปัคดานกานาน (ฟิลิปปินส์)
71 (-1) กัญจน์ บรรณบดี (ไทย)
72 (-) นาตาชา ออน (มาเลเซีย)
73 (+1) โลอิส คาเย โก (ฟิลิปปินส์)
74 (+2) พิมพ์นิภา ปานทอง (ไทย), ไอดา อายู เมลาติ ปูตรี (อินโดนีเซีย)
75 (+3) อาฒยา ฐิติกุล (ไทย), ริบก้า วาเนีย (อินโดนีเซีย)

– ว่ายน้ำ ชิง 7 เหรียญทอง
รอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 17.00 น.

กบ 100 ม. ชาย
“เจมส์บอนด์” ณัฐพงษ์ เกษอินทร์ (ไทย) อันดับ 4 เวลา 1:02.13 นาที

เดี่ยวผสม 200 ม. หญิง
เหรียญทองแดง จินห์จุฑา ผลแจ่มจำรัส เวลา 2:18.01 นาที

– เทนนิส
08.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
ไทย พบ อินโดนีเซีย
อัญชิสา ฉันทะ แพ้ อัลดิล่า ซูตเจียดี้ 0-2 เซต (2-6,2-6)

08.00 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
ไทย พบ ฟิลิปปินส์
กษิดิศ สำเร็จ แพ้ อัลแบร์โต้ ลิม จูเนียร์ 1-2 เซต (6-7,7-5,1-6)

09.00 น. ชายคู่ รอบแรก
ไทย พบ อินโดนีเซีย
จิรัฏฐ์ นวสิริสมบูรณ์/วิชยา ตรงเจริญชัยกุล ชนะ อารี้/มูฮัมหมัด 2-0 เซต (6-4,6-4)

09.00 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
ไทย พบ อินโดนีเซีย
แทมมารีน ธนสุกาญจน์/สรรค์ชัย รติวัฒน์ ชนะ กูมุลย่า/ซูซานโต้ 2-1 เซต (4-6,6-3,10-3)

10.00 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
ไทย พบ อินโดนีเซีย
พัชรินทร์ ชีพชาญเดช/สนฉัตร รติวัฒน์ แพ้ ซูตเจียดี้/คริสโตเฟอร์ 0-2 เซต (2-6,3-6)

– โบว์ลิ่
08.00 น. ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
อัจฉริยะ เช็ง/สุรศักดิ์ มานุวงศ์ (ไทย) ทำได้ 2,564 คะแนน เหรียญเงิน

13.00 น. ประเภท หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

– ตะกร้อ
เซปักตะกร้อ
ทีมชาย
ลาว ชนะ กัมพูชา 3-0 คู่
เมียนมาร์ ชนะ เวียดนาม 3-0 คู่
อินโดนีเซีย ชนะ สิงคโปร์ 3-0 คู่

– เรือใบ
เรือใบ ชิง 7 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.

– บิลเลียด
พูล 10 ลูก หญิง
ศิริภาพร นวนทะคำจัน (ไทย) แพ้ อมิต ลูบิเลน (ฟิลิปปินส์) 5-7

พูล 9 ลูก หญิง
ศศิวิมล วรรณประทีป (ไทย) ชนะ ซูฮาน่า เดวี่ ซาตู (มาเลเซีย) 7-1

12.00 น. พูล 10 ลูก ชาย

– เปตอง
เปตอง (เลื่อนการแข่งขันเนื่องจากฝนตกหนัก)
09.00 น. ประเภททีมชาย 3 คน รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. ประเภททีมหญิง 3 คน รอบรองชนะเลิศ

– ฟันดาบ
09.00 น. ประเภทเอเป้ บุคคลหญิง

ประเภทฟอยล์ บุคคลชาย
เหรียญทอง “มะขาม” ชลณสัล มายะการ (ไทย) ชนะ ยูง ฮานส์ เหว่ย ชาน จากมาเลเซีย 15-14

– ยิงปืน
ปืนสั้นอัดลม บุคคลหญิง

ทีมหญิง
ไทย อันดับที่ 4 (4250 คะแนน)

– แบดมินตัน
ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
ไทย เหรียญทองแดง

– ซอฟท์บอล
ทีมหญิง
ไทย แพ้ ฟิลิปปินส์ 0-11

– วอลเลย์บอล
วอลเลย์บอลชาย
12.00 น. เมียนมา ชนะ สิงคโปร์ 3-0 เซต (26-24,25-21,25-18)
14.30 น. กัมพูชา แพ้ อินโดนีเซีย 0-3 เซต (20-25,17-25,33-35)
17.00 น. ฟิลิปปินส์ ชนะ เวียดนาม 3-0 เซต (25-20,25-21,25-12)

– ยูโด
12.00 น. ประเภทท่าทุ่มมาตฐานชาย-หญิง

ท่าทุ่มมาตฐานชาย
เหรียญทอง พงษ์เทพ ธำรงลักษณ์ กับ สงบ ศศิพงศ์พรรณ (ไทย) 410 คะแนน

ท่าทุ่มมาตฐานหญิง
เหรียญทอง สุภัทตรา ใจคุ้มเก่า กับ ปิติมา ทวีรัตนศิลป์ (ไทย) 402.5 คะแนน

– บาสเกตบอล
บาสเกตบอลทีมชาย
ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 98-76

ทีมหญิง
ไทย ชนะ มาเลเซีย 70-47

– สเกตน้ำแข็ง
ชิง 2 เหรียญทอง ประเภทชอตแทร็ก ระยะ 1000 ม.ชาย
เหรียญทอง ณัฏฐพัฒน์ กาญจน์ชริน (ไทย) เวลา 1.13.17 นาที

ประเภทช็อตแทรคสปีดผลัด 3000 ม.ทีมชาย
เหรียญเงิน ทีมไทย เวลา 4:24.549 นาที

– วอลเลย์บอลชายหาด
ทีมชาย
เวียดนาม ชนะ ติมอร์ เลสเต 2-0 เซต (21-14,21-19)
มาเลเซีย ชนะ กัมพูชา 2-0 เซต (21-18,21-19)

ทีมหญิง
เวียดนาม ชนะ สิงคโปร์ 2-0 เซต (23-21,21-4)
อินโดนีเซีย ชนะ มาเลเซีย 2-1 เซต (21-12,16-21,15-9)

– มวยสากล
รุ่น 48 กก. หญิง
ไทย พบ ฟิลิปปินส์
จุฑามาส รักสัตย์ แพ้ โจเซ่ กาบูโค่ (ฟิลิปปินส์) 1-4

รุ่น 56 กก. ชาย
ไทย พบ ฟิลิปปินส์
“เจ้าสด” ฉัตร์ชัย เดชา บุตรดี (ไทย) ชนะ จิลล์ แมนดาดี้ จากอินโดนีเซีย 5-0

– ฮอกกี้
ทีมชาย รอบแรก : ไทย ชนะ เมียนมา 4-1

– ฟุตบอลชาย
ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ
กัมพูชา ชนะ มาเลเซีย 3-1
ติมอร์ เลสเต แพ้ ฟิลิปปินส์ 1-6

– ยิมนาสติก
ชาย
15.00 น. ม้ากระโดด (Vaulting) FINAL
16.30 น. บาร์คู่ (Parallel bars) FINAL
17.30 น. บาร์เดี่ยว (Horizontal bar) FINAL

หญิง
15.30 น. คานทรงตัว (Balance beam) FINAL
17.00 น. ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ (Floor exercise) FINAL

– สนุกเกอร์
15.00 น. ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
15.00 น. พูล 9 ลูก ชาย
15.00 น. พูล 9 ลูก หญิง

– มวยไทย
(ชิง 2 ทอง) ประเภทไหว้ครูหญิง
เหรียญทอง ธนวรรณ ทองดวง กับ รุจิรา วงษ์ศรีวอ (ไทย) ได้ 9.47 คะแนน

ฝากติดตามช่องยูทูปด้วยนะจ๊ะ >>> EJComment
พูดคุยกับเจ้ เมาท์มอยวงการกีฬาติดตามได้ในเพจนี้นะจ๊ะ

Facebook Comments
Loading...
error: Content is protected !!